หน้าหลัก ข่าวโรงเรียน ผลงานเด็ก สมัครเรียน ตอบคำถามประจำสัปดาห์

 

 

 

 

กันยายน - 2015
วันนี้
พฤ อา
31 1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30 1 2 3 4
5 6 7 8 9 10 11
 

กระทรวงศึกษาธิการ
สำนักบริหารงานฯการศึกษาเอกชน
สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์
ประกาศรับสมัครครู-ค้นหาคร
วิชาการดอทคอม
google.com (ค้นหาอะไรก็เจอ)
ศูนย์กีฬาราชดำเนิน สปอร์ต คอมเพล็ก
 
เดลินิวส์ ไทยรัฐ
ข่าวสด ผู้จัดการ
โพสต์ทูเดย์ คมชัดลึก
มติชน เนชั่นแชนแนล
แนวหน้า กรุงเทพธุรกิจ
เส้นทางเศรษฐกิจ
" โรงเรียนชาตศึกษาก้าวสู้ AEC ด้วยภาษาอังกฤษ และ ภาษาจีน จากครูเจ้าของภาษา พร้อมพัฒนาศักยภาพด้วยกิจกรรม กีฬาและดนตรีสากล "
 
 
  1 แจ้งเปลี่ยนแปลงสถานที่การปฐมนิเทศผุู้ปกครอง [ 2015-03-18 ]
  2 กำหนดการโรงเรียน ภาคเรียนที่ 1/2558 [ 2015-03-12 ]
  3 โรงเรียนชาตศึกษา ยินดีต้อนรับคณาจารย์และนักศึกษาจากสำนักการศึกษา อำเภอเหมิงเฉิง มณฑลอันฮุย สาธารณรัฐ [ 2014-08-07 ]
  4 ประกาศ!หยุดชดเชยวันเข้าพรรษา วันจันทร์ที่ 14 ก.ค.57 [ 2014-07-10 ]
   
รายการอาหารประจำสัปดาห์
วัน เดือน ปี รายการอาหาร อาหารว่างเด็กอนุบาล
4 ก.ย 2558
ก๋วยเตี๋ยวเส้นใหญ่ผัดซีอิ๊วหมูใส่ไข่
ขนมปังกรอบ,นมสด
3 ก.ย 2558
ไก่ชบขนมปังทอด,แตงโม
แพนเค้กไส้กรอก
2 ก.ย 2558
ไข่พะโล้หมูเต้าหู้,ขนมปังทานม
ขนมเบื้องไทย
1 ก.ย 2558
แกงจืดหมูสับเต้าหู้ไข่ผักกาดขาว,สับปะรด-พริกเกลือ
ไส้กรอก
31 ส.ค 2558
แกงเขียวหวานหมูหน่อไม้,ข้าวต้มไก่,กล้วยเชื่อม
ขนมปังกรอบ,นมสด

 
ขอแสดงความยินดีกับ
เด็กชายศตพร พิณสายเหม
ได้รับรางวัลชนะเลิศการแข่งขันเทควันโด The 1st everlat Mahidol taekwondo Championship 2015 รุ่นอายุ 11-12 ปี ชาย 33-36 กก. ประเภท : ต่อสู้ รุ่น C ระดับ มือใหม่พิเศษ เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2558 ณ อาคารเอนกประสงค์ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
โรงเรียนชาตศึกษาขอแสดงความยินดีกับ
เด็กชายกฤตพงศ์ โพธิ์ทิพย์
ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ การแข่งขันแบดมินตัน ประจำปี 2558 DECH BADMINTON SPORTS CLUB ณ สนามแบดมินตัน 3J เพชรเกษม 95 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2558
เด็กชายณภัทร เอื้อสมศักดิ์สกุล
ได้รับรางวัลการแข่งขันว่ายน้ำ ชมฟ้าแชมป์เปี้ยนชิพ 2558 นักกีฬาว่ายน้ำยอดเยี่ยม รุ่นอายุ 10 ปี ชาย อันดับที่ 10 วันที่ 31 พฤษภาคม 2558
เด็กชายพารณ เพ็ชรทวี
ได้รับรางวัลการแข่งขันว่ายน้ำ ชมฟ้าแชมป์เปี้ยนชิพ 2558 นักกีฬาว่ายน้ำยอดเยี่ยม รุ่นอายุ 10 ปี ชาย อันดับที่ 2 วันที่ 31 พฤษภาคม 2558
เด็กชายธนากูล ท้วมสากล
ได้รับรางวัล ดังรายการต่อไปนี้
1.ได้รับรางวัลเหรียญทอง มหกรรมการแข่งขันเทควันโด นักเรียนนักศึกษา ครั้งที่ 3 จัดโดยกรมพลศึกษา
2. ได้รับรางวัลเหรียญเงิน มหกรรมการแข่งขันเทควันโด นักเรียนนักศึกษา ครั้งที่ 3 จัดโดยกรมพลศึกษา
3. ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการแข่งขันเทควันโด Kyoruki ยุวชนชาย อายุ 9-10 ปี รุ่น G (37+) Class B
CHARUWATTANANUKUL TAEKWONDO CHAMPIONSHIP 15 MARCH 2015
เด็กหญิงเบญญาภา พลเสน
ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ในการแข่งขันเทควันโด Kyoruki ยุวชนหญิง อายุ 9-10 ปี รุ่น G (37+) Class B
CHARUWATTANANUKUL TAEKWONDO CHAMPIONSHIP 15 MARCH 2015
เด็กชายพลภัทร แซ่กัง
ได้รับรางวัลเหรียญทองและเหรียญเงิน ในการแข่งขันเทควันโด Kyoruki ยุวชนชาย อายุ 9-10 ปี รุ่น G (37+) Class B
CHARUWATTANANUKUL TAEKWONDO CHAMPIONSHIP 15 MARCH 2015
โรงเรียนชาตศึกษาขอแสดงความยินดีกับเด็กหญิงบุษปภาพร สุขเติม

- แข่งขัน SINGHA - TSGU Juniors Future Tour 2015 ได้รับรางวัล 1st Runner Up of Category D Girl ณ Watermill Golf & Garden วันที่ 19 กรกฏาคม 2558
- แข่งขัน U.S.Kids World Championship Qualified 2015-2016 ได้รับรางวัล ชนะเลิศ Class Girls 10 ณ Royal Hills Golf Resort & Spa วันที่ 4 กรกฏาคม 2558
- แข่งขัน TGA-SINGHA Junior Golf Ranking 2015-2016 ได้รับรางวัล 2nd Runner Up Class G Girl ส่วนกลาง สนามที่ 1 ณ สนามเอเวอร์กรีน ฮิลล์ กอล์ฟคลับ แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดกาญจนบุรี
โรงเรียนชาตศึกษาขอแสดงความยินดีกับเด็กหญิงหทัยทิพย์ มิจาด

- ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ประเภท หญิงคู่ รุ่นอายุ 8 ปี ในการแข่งขัน ทียู-มิซูโน่-เสนา แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ ครั้งที่ 12 ชิงถ้วยรางวัลเกียรติยศ ฯพณฯ นายธานินทร์ กรัยวิเชียร (องคมนตรี) ณ อาคารยิมเนเซี่ยม 5 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต วันที่ 30 กรกฏาคม - 3 สิงหาคม 2558
- ได้รับรางวัลการแข่งขันประเภท หญิงเดี่ยวแบดมินตัน รุ่น 8 ปี เป็นผู้ชนะอันดับ 3 ในการแข่งขันกีฬานักเรียน ชิงถ้วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ครั้งที่ 44 ระหว่างวันที่ 25 มิถุนายน ถึง วันที่ 6 สิงหาคม 2558
  อ่านต่อ..
 
 
 
 
..............................................................................................................................
 
Football   Tennis
   
  Yoka  
 
Swim   Badminton